Aberystwyth Council

Meiri Aberystwyth

Urddwyd Aelod y Cyngor  
Tachwedd 1901 Richard Jenkin Jones  
Tachwedd 1902 Evan Hugh James  
Tachwedd 1903 Isaac Hopkins  
Tachwedd 1904 William Thomas 2ail tymor
Tachwedd 1905 Thomas Doughton  
Tachwedd 1906 Robert Doughton 2ail tymor
Tachwedd 1907 Caleb Morgan Williams 3ydd tymor
Tachwedd 1908 J. T. Davies  
Tachwedd 1909 Ed. Pryce Wynne 2ail tymor
Tachwedd 1910 Thomas John Samuel  
Tachwedd 1911 Daniel Thomas  
Tachwedd 1912 George Fossett Roberts  
Tachwedd 1913 David Charles Roberts 3ydd tymor
Tachwedd 1914 Edwin Morris  
Tachwedd 1915 John Evans  
Tachwedd 1916 Caleb Morgan Williams 4th tymor
Tachwedd 1917 Thomas Doughton 2ail tymor
Tachwedd 1918 Edward Pryce Wynne 3ydd tymor
Tachwedd 1919 Prof. Edward Edwards  
Tachwedd 1920 Rufus Williams  
Tachwedd 1921 Joseph Barclay Jenkins  
Tachwedd 1922 Edward Llewellin  
Tachwedd 1923 David Davies  
Tachwedd 1924 Rhys Jones  
Tachwedd 1925 Llewellyn Samuel  
Tachwedd 1926 John David Williams  
Tachwedd 1927 George Fossett Roberts 2ail tymor
Tachwedd 1928 Thomas Henry Edwards  
Tachwedd 1929 Hugh Hughes  
Tachwedd 1930 Griffith Ellis  
Tachwedd 1931 Waiter Diver  
Tachwedd 1932 Peter Bremner Loveday  
Tachwedd 1933 John Lewis Evans  
Tachwedd 1934 David Edwards  
Tachwedd 1935 Jenkin Jones Humphreys  
Tachwedd 1936 Llewellyn Rowlands  
Tachwedd 1937 Joseph Barclay Jenkins 2ail tymor
Tachwedd 1938 John John  
Tachwedd 1939 Llewellyn Samuel 2ail tymor
Tachwedd 1940 Thomas Morgan  
Tachwedd 1941 Thomas Lewis Old  
Tachwedd 1942 Frederick Thomas Foulkes  
Tachwedd 1943 Benjamin Pryce  
Tachwedd 1944 Griffith Davies  
Tachwedd 1945 Arthur Wellesley Miller Bu farw yn y swydd
Tachwedd 1946 Hubert George Pickford Bu farw yn y swydd
Mai 1947 T. Llewellyn Thomas  
Mai 1949 J. Arthur Hughes  
Mai 1950 Richard Jenkin Ellis  
Mai 1951 David Thomas  
Mai 1952 John Lewis Davies  
Mai 1953 William Gray Pryse  
Mai 1954 Ernest William Roberts  
Mai 1955 William George Rowlands  
Mai 1956 Ronald Glynne Pickford  
Mai 1957 Evan Jenkins  
Mai 1958 Charles James Williams Bu farw yn y swydd
Mai 1959 John John 2ail tymor 
Mai 1960 Henry Ifor Owen  
Mai 1961 William Gwyrfai Kitchin  
Mai 1962 Clifford Knight  
Mai 1963 Ryland Kenneth Clues  
Mai 1964 Richard Jenkin Ellis 2ail tymor
Mai 1965 Henry Cecil Owen  
Mai 1966 Emest William Roberts 2ail tymor
Mai 1967 Ronald Glynne Pickford 2ail tymor
Mai 1968 Ceredig Jones  
Mai 1969 John Caleb Edwards  
Mai 1970 Henry Ifor Owen 2ail tymor
Mai 1971 Samuel Lewis  
Mai 1972 David Leslie Evans  
Mai 1973 Bryn Davies  
Mai 1974 Ceredig Jones  
Mai 1975 Merfyn Jones  
Mai 1976 Joshua Richard Thomas  
Mai 1977 Ryland Kenneth Clues  
Mai 1978 Mrs Mona Rachel Morris  
Mai 1979 Miss Karie Alice Jones  
Mai 1980 Graham Thomas Parry  
Mai 1981 Ll. Goronwy Edwards  
Mai 1982 Owen H. Jones  
Mai 1983 W. T. Rowlands  
Mai 1984 T. E. Williams  
Mai 1985 Afan ap Alun  
Mai 1986 Mrs Elizabeth M. Griffiths  
Mai 1987 Mrs B. E. Cole  
Mai 1988 J. B. Evans  
Mai 1988 T. E. Bromley  
Mai 1990 Mrs Mona Rachel Morris MBE 2ail tymor
Mai 1991 Mrs B. E. Cole  
Mai 1992 E. Carl Williams  
Mai 1993 Eric J. Griffiths  
Mai 1994 Robert L. Griffin  
Mai 1995 Hywel T. Jones Diswyddwyd
Mai 1996 Mrs Carol A. Kolczak  
Mai 1997 Miss M. Elin Jones  
Mai 1998 Graham T. Parry  
Mai 1999 Siôn T. Jobbins  
Mai 2000 Jaci Taylor  
Mai 2001 Alec Dauncey  
Mai 2002 Mrs Carol A. Kolczak 2ail tymor
Mai 2003 John T. James  
Mai 2004 John T. James 2ail tymor
Mai 2005 J. Aled Davies  
Mai 2006 Michael Jones  
Mai 2007 E. Lorrae Jones-Southgate Ymddiswyddodd ym mis Mehefin 2007
Mai 2008 Sue Jones-Davies  
Mai 2009 Trevor Shaftoe  
Mai 2010 Samantha Hearne 2ail tymor
Mai 2011 Richard Boudier  
Mai 2012 Dylan Paul Lewis  
Mai 2013 Mrs Wendy Morris-Twiddy  
Mai 2014 Brenda Haines  
Mai 2015 Dr M. Endaf Edwards  
Mai 2016 Brendan Somers  
Mai 2017 Steve Davies